“Zoom” cận cảnh những điểm nhấn đáng chú ý tại Giải thể thao Tân sinh viên 2020
Sau gần 02 tuần tranh tài kịch tính, Giải thể thao Tân sinh viên 2020 của trường Đại học Công nghệ TP.HCM (HUTECH) đã tìm ra chủ nhân các giải thưởng của bộ môn Chạy việt dã. Trong khi đó, môn Bóng rổ và Bóng chuyền đang đi đến chặng nước rút, hứa hẹn những cuộc so kè mãn nhãn để tìm ra chân dung nhà vô địch.
 
 
Thu hút 120 vận động viên tham gia, bộ môn Chạy việt dã đã diễn ra sôi nổi tại Trung tâm Đào tạo nhân lực chất lượng cao (Khu Công nghệ cao, Q.9) vào ngày 18/10 vừa qua. Hoàn thành chặng đường 5km (nội dung nam) và 3km (nội dung nữ), tất cả vận động viên đều được trao giấy chứng nhận “Sinh viên khỏe”, trong đó, có các “chân chạy” xuất sắc giành các thứ hạng cao gồm:

 
Giải thưởng Chạy Việt dã nam Chạy Việt dã nữ
Giải I Ngô Huyền Huấn (19DMAB2) Võ Ngân Quỳnh (20DQTB2)
Giải II Vũ Tùng Lâm (19DTYA1) Trần Nhật Linh (20DTQA1)
Giải III Trần Văn Nghĩa (20DTHD4) Nguyễn Thị Như Ý (20DTNB3), Nguyễn Thị Xuân Mai (18DTAB1)
 
 





Nội dung Chạy việt dã thu hút 120 vận động viên tham gia tranh tài

Ngày mai (23/10), trận Chung kết bộ môn Bóng chuyền (nam) sẽ diễn ra tại Sân E4 - Trung tâm Đào tạo nhân lực chất lượng cao (Quận 9), hứa hẹn sẽ cống hiến cho khán giả những pha bóng đẹp mắt theo lịch cụ thể như sau:
 
Lịch thi đấu
Trận tranh hạng 3: H-MIZUNO vs HÍ ANH EM (lúc 18h15)
Trận Chung kết: MH-K20 vs K20-DKC (lúc 18h45)








Ngày mai (23/10), trận Chung kết bộ môn Bóng chuyền (nam) sẽ diễn ra tại Sân E4

Còn ở môn Bóng rổ (nam), 04 cái tên mạnh nhất lọt vào vòng Bán kết gồm: GÀ CON, MX.PHOENIX, HERMES, BROTHER. Càng vào vòng trong, sức nóng của bộ môn này ngày càng được “gia nhiệt” khi các đội bóng đều là “kẻ tám lạng, người nửa cân”. Được biết, các trận đấu bán kết sẽ diễn ra tại Sân E5 - Trung tâm Đào tạo nhân lực chất lượng cao HUTECH theo lịch sau:
 
Lịch thi đấu
+ Bán kết 1: GÀ CON vs MX.PHOENIX (08h00 ngày 24/10)
+ Bán kết 2: HERMES vs BROTHER (09h00 ngày 24/10)
+ Tranh hạng 3: 08h00 ngày 25/10
+ Chung kết: 09h00 ngày 25/10
 





04 cái tên mạnh nhất lọt vào vòng Bán kết gồm: GÀ CON, MX.PHOENIX, HERMES, BROTHER.

 
“Điểm nhấn” cuối cùng không thể bỏ lỡ sẽ dành cho những “fan cuồng” thể thao vua khi 16 đội bóng xuất sắc nhất đã lộ diện sau 2 lượt trận đấu loại trực tiếp và sẽ thi đấu lượt trận thứ 3 vào thứ Bảy - 24/10 tới đây tại Sân bóng đá Viện Công nghệ cao HUTECH.  “Đặt lịch” cho các trận cầu rực lửa vào cuối tuần này (24/10) và đừng quên “note” thêm lịch của các vòng đấu kịch tính kế tiếp nhé:
 
Lịch thi đấu
+ Vòng Tứ kết: Lúc 15h30 ngày 27/10
+ Vòng Bán kết: Lúc 15h30 ngày 29/10
+ Vòng Chung kết: Lúc 07h30 ngày 31/10
 







Môn thể thao vua đang bước vào lượt trận thứ ba

 
Hãy tiếp tục đồng hành và cổ vũ hết mình cho các đội thi của mình trên hành trình chinh phục những giải thưởng cao nhất của giải đấu “mở màn” năm học mới các bạn nhé!

Tin: Kim Thoa
Ảnh: Nhật Minh - Kim Oanh
Phòng Tư vấn Tuyển sinh - Truyền thông
14586429