Trước nhu cầu về nguồn nhân lực chất lượng cao của doanh nghiệp Nhật Bản ngày một tăng, HUTECH triển khai Chương trình Việt - Nhật, đảm bảo đào tạo những nhân sự vững chuyên môn - giỏi tiếng Nhật, sẵn sàng làm việc trong môi trường doanh nghiệp...
Nhằm giúp sinh viên học hỏi kinh nghiệm từ những chuyên gia đầu ngành về Đổi mới sáng tạo - khởi nghiệp, ngày 17/7, Trung tâm Thiết kế dự án & Đổi mới sáng tạo thuộc Viện Công nghệ Việt - Nhật HUTECH đã tổ chức chuỗi seminar HUTECH Innovatalk 2024.
Ngày 27/6, Viện Công nghệ Việt - Nhật HUTECH và Công ty bảo hiểm Tokyo Marine Việt Nam (TMIV) đã tổ chức lễ trao giải Cuộc thi “Nhật Bản - Sắc màu đương đại” tại cơ sở Saigon Campus.