Ngày 23/5, Khoa Hàn Quốc học Trường Đại học Công nghệ TP.HCM (HUTECH) tổ chức Hội nghị tuyên dương sinh viên tiêu biểu nhằm ghi nhận những nỗ lực của sinh viên trong HKI năm học 2023-2024 cùng với đó là buổi giao lưu các cựu sinh viên của Khoa tại Saigon Campus.
![Khoa Hàn Quốc học vinh danh nhiều sinh viên tiêu biểu và tổ chức buổi giao lưu cùng cựu sinh viên 11](https://file1.hutech.edu.vn/file/editor/homepage1/866703-a7403841.jpg)
Lễ tuyên dương sinh viên và giao lưu cựu sinh viên Khoa Hàn Quốc học diễn ra tại Saigon Campus
Đại diện HUTECH tham dự chương trình có TS. Kiều Tuân - Bí thư Đảng uỷ, Thường trực Hội đồng Trường; TS. Huỳnh Ngọc Anh - Phó Hiệu trưởng Nhà trường; TS. Bùi Phan Anh Thư - Trưởng Khoa Hàn Quốc học; ThS. Khương Thị Thanh - Phó Trưởng Khoa cùng các thầy cô giảng viên Khoa.
Lãnh đạo HUTECH và thầy cô Khoa Hàn Quốc học tại buổi tuyên dương
Chương trình còn có sự tham dự của Ms. Cho An Na - Giám đốc Công ty COS & KO VINA và các cựu sinh viên Khoa Hàn Quốc học gồm anh Đoàn Lê Minh - Biên tập viên tổ chức sản xuất chương trình, sự kiện; chị Nguyễn Ngọc Hoàng Trinh - Manager tổ chức sự kiện Marketing công ty TNHH COS & KO VINA, chị Trịnh Nguyên Diễm Thy - Giảng viên giảng dạy tiếng Hàn, chị Ngô Giang Trà - Giáo viên giảng dạy tiếng Hàn.
Đại diện khách mời cùng các cựu sinh viên Khoa Hàn Quốc học tham dự buổi lễ
Phát biểu mở đầu, TS. Kiều Tuân đã gửi lời chúc mừng, động viên đến các bạn sinh viên. Thầy kỳ vọng các bạn sẽ không ngừng học tập, rèn luyện theo tiêu chí “sinh viên 5 tốt”, tích lũy thêm nhiều kinh nghiệm và hoàn thành thật tốt mục tiêu đề ra để phát triển ước mơ.
TS. Kiều Tuân gửi lời chúc mừng, động viên đến sinh viên TS. Huỳnh Ngọc Anh và TS. Bùi Phan Anh Thư cũng chúc mừng, bày tỏ niềm vui với các bạn sinh viên
Tại đây, các bạn sinh viên đạt điểm trung bình tích lũy 4.0, có thành tích tốt và tích cực tham gia hoạt động sinh viên đã lần lượt được Khoa trao tặng giấy khen và thư chúc mừng của hiệu trưởng Nhà trường. Vinh dự được tuyên dương tại buổi lễ, bạn Lê Thị Thuỳ Linh và bạn Nguyễn Tuyết Trân đạt kết quả học tập tuyệt đối 4.0 đã bày tỏ niềm vui mừng, biết ơn đến thầy cô đã đồng hành trong suốt quá trình học tập của mình. Đồng thời 2 bạn cũng chia sẻ đến các bạn sinh viên phương pháp học tập hiệu quả.
![Khoa Hàn Quốc học vinh danh nhiều sinh viên tiêu biểu và tổ chức buổi giao lưu cùng cựu sinh viên 101](https://file1.hutech.edu.vn/file/editor/homepage1/396445-a7403993.jpg)
Các bạn sinh viên đạt thành tích tốt của Khoa được khen thưởng
Để giúp sinh viên định hướng lộ trình học tập phù hợp với nghề nghiệp tương lai, buổi giao lưu chủ đề “Hành trình trưởng thành và phát triển”, với sự tham gia chia sẻ của các “tiền bối” là cựu sinh viên Khoa đã diễn ra trong không khí gần gũi và ấm áp. Theo đó, các bạn sinh viên đã bỏ túi cho mình nhiều “tips” để tìm kiếm công việc đúng ngành học, cách lập kế hoạch học tập,...
Sinh viên giao lưu, tích luỹ kinh nghiệm chọn nghề nghiệp tương lai cùng cựu sinh viên Khoa ![Khoa Hàn Quốc học vinh danh nhiều sinh viên tiêu biểu và tổ chức buổi giao lưu cùng cựu sinh viên 138](https://file1.hutech.edu.vn/file/editor/homepage1/698897-a7404155.jpg)
Buổi lễ tiếp thêm nhiều động lực để sinh viên phấn đấu hơn nữa trong học kỳ kế tiếp
Chương trình tuyên dương sinh viên tiêu biểu và talkshow gặp mặt cựu sinh viên của Khoa Hàn Quốc học đã tạo ra một không gian đầy ý nghĩa và truyền cảm hứng. Sự kiện không chỉ là nơi để tôn vinh và chia sẻ, mà còn là điểm kết nối các thế hệ sinh viên đã gắn bó, đồng hành cùng HUTECH trong nhiều năm qua.
Tin: Ngọc Huyền
Ảnh: Khắc Triệu
TT. Truyền thông