Nhằm kết nối, chia sẻ kiến thức và tạo cơ hội để sinh viên hai trường hiểu rõ hơn về ngành Tâm lý học, ngày 08/6, Khoa Khoa học Xã hội và Quan hệ Công chúng (KHXH&QHCC) Trường Đại học Công nghệ TP.HCM (HUTECH) và Khoa Giáo dục Trường Đại học Khoa học Xã hội và Nhân văn - ĐHQG TP.HCM đã hợp tác tổ chức buổi Tọa đàm "Nghề tâm lý”.
Tọa đàm bắt đầu với không gian thân thiện để sinh viên hai trường tham gia vào các hoạt động hoạt náo và giao lưu văn nghệ, tạo nên không khí vui vẻ và gần gũi. Điểm nhấn chương trình là phần lắng nghe và học hỏi từ các diễn giả về những khía cạnh quan trọng của ngành Tâm lý học, như cơ hội việc làm trong ngành, các địa điểm thực tập, những tố chất cần thiết và cách phát triển chúng, các quy trình cần biết để chuẩn bị cho phát triển nghề sau tốt nghiệp.
Sinh viên Trường Đại học Khoa học Xã hội và Nhân văn tham quan phòng Tham vấn tâm lý HUTECH
Sinh viên hai trường đã cùng thảo luận và trao đổi với nhau về những thách thức có thể gặp phải khi theo đuổi ngành Tâm lý học, cũng như những lợi thế và cơ hội mà ngành học này mang lại. Đây không chỉ là dịp để các bạn mở rộng kiến thức, mà còn là cơ hội tuyệt vời để tạo ra kết nối giữa các đồng học cùng đam mê, tiếp thêm động lực để phát triển chuyên môn một cách toàn diện.
Sinh viên 2 trường đặt câu hỏi giao lưu với các diễn giả
Tọa đàm "Nghề tâm lý” khép lại đã tạo ra một môi trường cởi mở để sinh viên ngành Tâm lý học HUTECH tiếp cận và học hỏi từ những người có kinh nghiệm thực tế trong lĩnh vực, từ đó các bạn có thể xây dựng mạng lưới quan hệ và chuẩn bị hành trang kiến thức cho sự nghiệp tương lai.
Các diễn giả chia sẻ tại chương trình
Khách mời tham dự tọa đàm có TS. Nguyễn Thị Đỗ Quyên - Chuyên gia tâm lý tại Menthy, ThS. Vũ Thị Ánh - Phó Giám đốc chuyên môn Trung tâm Phát triển giáo dục & Can thiệp tâm lý - Âm ngữ Nắng Mai. Đại diện Khoa Giáo dục Trường Đại học Khoa học Xã hội và Nhân văn - ĐHQG TP.HCM có sự tham gia của TS. Nguyễn Văn Tường - Chủ nhiệm bộ môn Tâm lý giáo dục, TS. Hồ Võ Quế Chi - Giảng viên, ThS. Nguyễn Thị Ánh Ngân - Giảng viên, ThS. Nguyễn Thị Mỹ Xuân - Chuyên viên Khoa.
Khách mời, diễn giả tham dự chương trình
Đại diện Khoa Khoa học Xã hội và Quan hệ công chúng tham dự chương trình Đại diện Khoa KHXH&QHCC HUTECH có TS. Vũ Quốc Anh - Trưởng Khoa, ThS. Phạm Văn Sỹ - Phó trưởng Khoa, ThS. Phạm Thị Bích Phương - Trưởng ngành Tâm lý học, ThS. Bùi Vĩnh Nghi - Giảng viên ngành Tâm lý học, ThS. Trần Văn Thảo - Quản lý Trung tâm thực hành Tâm lý học.
Tin: Ngọc Huyền
Ảnh: Quốc Đạt
TT. Truyền thông