Ngày 30/01, Trường Đại học Công nghệ TP.HCM (HUTECH) long trọng tổ chức Lễ Khai giảng Khoá đào tạo trình độ Tiến sĩ đợt 2 và Thạc sĩ đợt 3 năm 2023. Sự kiện này nhằm đánh dấu một cột mốc mới trên con đường học vấn của các học viên, nghiên cứu sinh tại “nhà chung” HUTECH.
Đông đảo học viên, nghiên cứu sinh tham dự lễ khai giảng Khóa đào tạo Tiến sĩ đợt 2 và Thạc sĩ đợt 3 năm 2023
Diễn ra trong không khí trang trọng, Lễ Khai giảng có sự tham dự của PGS.TS. Ngô Cao Cường - Phó Hiệu trưởng Nhà trường; PGS.TS. Phan Đình Nguyên - Phó Hiệu trưởng, Viện trưởng Viện Công nghệ Việt - Hàn (VKIT); PGS.TS. Võ Đình Bảy - Phó Hiệu trưởng, Trưởng Khoa Công nghệ thông tin; PGS.TS. Thái Văn Nam - Viện trưởng Viện Đào tạo Sau Đại học; TS. Lê Ngô Ngọc Thu - Phó Viện trưởng Viện Đào tạo Sau Đại học; TS. Trần Hữu Xuân Thu - Phó Chánh Văn phòng Trường cùng đông đảo học viên, nghiên cứu sinh.
Đại diện lãnh đạo Nhà trường và các Khoa/Viện/Phòng ban tham dự lễ khai giảng
Phát biểu khai mạc buổi lễ, PSG.TS. Ngô Cao Cường gửi lời chúc mừng đến các học viên, nghiên cứu sinh đã đến với “ngôi nhà chung” cao học HUTECH. Thầy nhấn mạnh, Nhà trường sẽ luôn nỗ lực cùng với các giảng viên, nâng cao chất lượng đào tạo và hỗ trợ học viên, nghiên cứu sinh trong quá trình học tập, nghiên cứu để đạt hiệu quả cao.
Tiếp đó, TS. Trần Hữu Xuân Thu đã đại diện Nhà trường công bố quyết định trúng tuyển, công nhận nghiên cứu sinh và quyết định khen thưởng thủ khoa Khóa đào tạo Tiến sĩ đợt 2, Thạc sĩ đợt 3 năm 2023. Đồng thời, đại diện Viện Đào tạo Sau Đại học cũng đã trao quyết định bổ nhiệm Ban cán sự lớp của Khóa đào tạo trình độ Thạc sĩ đợt 3 năm 2023.
TS. Trần Hữu Xuân Thu công bố quyết định trúng tuyển Khóa đào tạo Tiến sĩ đợt 2 và Thạc sĩ đợt 3 năm 2023
Các anh chị tân học viên và nghiên cứu sinh nhận quyết định trúng tuyển Tại buổi khai giảng, PGS.TS. Thái Văn Nam cùng TS. Lê Ngô Ngọc Thu đã phổ biến kế hoạch, quy chế cùng chương trình đào tạo và chuẩn đầu ra chương trình của Khoá đào tạo trình độ Tiến sĩ và Thạc sĩ. Đồng thời, ThS. Võ Minh Tiến - Phó Viện trưởng Viện Hợp tác và Phát triển đào tạo cùng cô Hồ Thị Triều - Đại diện Trung tâm Thư viện cũng đã giới thiệu đến học viên và nghiên cứu sinh về định hướng ngoại ngữ đầu ra chương trình Cử nhân Ngôn ngữ Anh và cách sử dụng hệ thống dữ liệu tại thư viện HUTECH.
Từ những thông tin được chia sẻ, giới thiệu tại buổi lễ, tin rằng, các nghiên cứu sinh, học viên cao học sẽ hiểu thêm về những quy chế, quy định của HUTECH. Qua đó, có hành trình học tập, chinh phục tri thức hiệu quả, thành công.
Tin: Anh Hào
Ảnh: Công Định
TT. Truyền thông