Năm 2024, những thí sinh trúng tuyển vào Trường Đại học Công nghệ TP.HCM (HUTECH) nguyện vọng 1 sẽ được nhận suất học bổng giá trị lên đến 50% học phí.
Đây chính là Học bổng “Tự hào sinh viên HUTECH” - một điểm nhấn trong chính sách học bổng năm nay của trường nhằm tiếp thêm động lực để thí sinh cả nước chinh phục ước mơ vào đại học và theo đuổi thành công trong tương lai.
Thí sinh trúng tuyển vào HUTECH năm 2024 bằng nguyện vọng 1 sẽ nhận học bổng lên đến 50% học phí
Theo đó, tất cả thí sinh đăng ký xét tuyển theo thời gian quy định và trúng tuyển vào HUTECH bằng nguyện vọng 1 sẽ được nhận học bổng trị giá 50% học phí học kỳ đầu tiên. Những thí sinh đăng ký xét tuyển theo thời gian quy định và trúng tuyển vào HUTECH bằng nguyện vọng 2, 3 cũng sẽ nhận suất học bổng trị giá 25% học phí học kỳ đầu tiên.
Học bổng áp dụng ở cả 04 phương thức gồm xét tuyển kết quả kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024, xét tuyển kết quả kỳ thi Đánh giá năng lực 2024 của ĐHQG TP.HCM, xét tuyển học bạ theo tổng điểm trung bình 3 môn năm lớp 12 và xét tuyển học bạ theo tổng điểm trung bình 3 học kỳ.
Phương thức xét tuyển bằng học bạ vào HUTECH thu hút đông đảo thí sinh đăng ký
Trong đó, hình thức xét tuyển học bạ với ngưỡng điểm dao động từ 18 - 24 điểm đang “hút” thí sinh tham gia xét tuyển. Cụ thể, trong đợt công bố điểm chuẩn xét tuyển sớm đối với cả hai phương thức xét tuyển học bạ đợt 1 năm 2024, điểm chuẩn ngành Dược là 24 điểm, các ngành Điều dưỡng và Kỹ thuật xét nghiệm y học là 19.5 điểm. Tất cả các ngành còn lại có mức điểm chuẩn 18 điểm. Riêng nhóm ngành Khoa học sức khỏe, thí sinh cần đảm bảo điều kiện ngưỡng đảm bảo chất lượng đầu vào theo quy định của Bộ GD&ĐT. Được biết, trường đang nhận hồ sơ xét tuyển đợt đến 31/5 với cả hai phương thức từ mức điểm trúng tuyển của đợt 1 trở đi.
Với mức điểm được đánh giá là “vừa tầm”, thí sinh đăng ký xét tuyển học bạ vào HUTECH không chỉ gia tăng cơ hội trúng tuyển đúng ngành học yêu thích, trong đó có những ngành “hot” đang có tỉ lệ cạnh tranh cao như Truyền thông đa phương tiện, Marketing, Digital Marketing, Thiết kế đồ họa, Công nghệ thông tin, Công nghệ kỹ thuật ô tô, Quản trị kinh doanh,… mà còn “săn” được học bổng hấp dẫn lên đến 50% học phí.
Cùng với Học bổng “Tự hào sinh viên HUTECH”, nhà trường còn nhiều chính sách học bổng đa dạng khác đang chờ đợi các “thợ săn học bổng”. Có thể kể đến Học bổng Tài năng, Học bổng Tiếp sức, Học bổng Doanh nghiệp, Học bổng Giáo dục, Học bổng Gia đình với nhiều trị giá hấp dẫn từ 25% - 50% - 75% học phí toàn khóa học.
Khi trúng tuyển vào HUTECH, thí sinh được thụ hưởng môi trường học tập năng động, hiện đại, giàu tính ứng dụng. Ở mỗi ngành, các bạn được thực hành tại các hệ thống thực hành hiện đại ngay tại trường như với sinh viên Truyền thông đa phương tiện là các studio “tiền tỷ”, sinh viên khối ngành Ô tô học tại các xưởng thực hành ô tô, xưởng động cơ với loạt ô tô thật, thần dân nhóm ngành Du lịch - Nhà hàng - Khách sạn rèn chuyên môn tại hệ thống Trung tâm thực hành nghiệp vụ Nhà hàng, Trung tâm mô phỏng khách sạn, Khu thực hành Bếp, Quầy bartender,…
![Đăng ký nguyện vọng 1 tại HUTECH, nhận học bổng 50% học phí 39](https://file1.hutech.edu.vn/file/editor/homepage1/31818-a7301000-1.jpg)
Sinh viên HUTECH được trải nghiệm môi trường học tập năng động, giàu tính ứng dụng
Với định hướng đào tạo gắn liền thực tiễn của trường, tùy vào từng ngành, sinh viên còn được tham gia các chuyến tham quan kiến tập, thực tập tại doanh nghiệp để tiếp cận môi trường làm việc thực tế, hiểu công việc ngay từ năm nhất. Những giờ đối thoại cùng các CEO, chuyên gia đang chinh chiến trong nghề ngay tại trường qua các buổi hội thảo, workshop, talkshow cũng là một điểm cộng đáng kể khi học tại HUTECH, dịp để các bạn được tiếp động lực, học các kinh nghiệm, kiến thức thực tiễn.
Được mệnh danh là đại học Gen Z điển hình, HUTECH có hơn 60 câu lạc bộ học thuật, văn nghệ, thể thao, tình nguyện với đa dạng hoạt động được tổ chức thường xuyên, cùng các sân chơi lớn như Miss HUTECH, HUTECH’s Talent để sinh viên thỏa sức "bung xõa" tài năng và sức trẻ.
Giao lưu cùng bạn bè quốc tế, sinh viên sẵn sàng trở thành công dân toàn cầu
Đặc biệt, với mạng lưới hợp tác quốc tế rộng khắp, trường thường xuyên đón các “vị khách” là sinh viên, giảng viên các trường đại học trên thế giới đến giao lưu, học tập. “List” những cái tên nổi bật là ĐH California Baptist (Hoa Kỳ), ĐH CY Cergy Paris (Pháp), ĐH Kỹ thuật Bergakademie Freiberg (Đức), ĐH VIA - TEKO (Đan Mạch), ĐH DONGSHIN (Hàn Quốc), ĐH Hosei (Nhật Bản), ĐH Malaysia Sarawak (Malaysia). Đây là cơ hội để sinh viên rèn khả năng ngoại ngữ, kỹ năng hội nhập, tư duy giải quyết vấn đề, sẵn sàng trở thành những công dân toàn cầu trong nền kinh tế hội nhập.
TT. Truyền thông