Ngày 04/3 tới đây, buổi tuyển chọn thành viên đội tuyển Futsal HUTECH sẽ được tổ chức dưới sự tham dự và giám sát chuyên môn đến từ “bộ 3” danh thủ, huấn luyện viên Futsal gồm tuyển thủ Phùng Trọng Luân - Quả bóng vàng Futsal Việt Nam 2017, Pivo Nguyễn Đắc Huy - Cựu tuyển thủ Futsal Việt Nam, huấn luyện viên Phạm Phước Trung - cựu huấn luyện viên Trung tâm TDTT Thống Nhất TP.HCM.
Được biết, buổi tuyển chọn được tổ chức nhằm tìm kiếm và bồi dưỡng các hạt giống tài năng mới cho đội tuyển Futsal HUTECH, đồng thời cũng là bước chuẩn bị nguồn lực tham gia thi đấu tại Giải Futsal Sinh viên toàn quốc SV5 2024 - KV TP.HCM vào cuối tháng 03/2024.
Buổi tuyển chọn hạt giống Futsal HUTECH sẽ diễn ra vào ngày 04/3 tới Profile “cực chất” của “bộ 3” danh thủ, huấn luyện viên
Phùng Trọng Luân - Quả Bóng vàng Futsal Việt Nam 2017
Trong quá trình thi đấu chuyên nghiệp, Phùng Trọng Luân đã khoác áo nhiều CLB nổi tiếng, điển hình như Thái Sơn Nam, Sanna Khánh Hòa, Savinest Sanatech Khánh Hòa, Zetbit Sài Gòn,… ·Danh hiệu tập thể: - 03 chức Vô địch Giải Futsal Vô địch quốc gia năm 2014, 2016, 2017.
- Huy chương đồng AFC Futsal Club Championship năm 2015, 2017
- Hạng 4 Giải Futsal châu Á 2016 ·Danh hiệu cá nhân- Quả bóng vàng Futsal Việt Nam 2017
- Cầu thủ xuất sắc nhất Giải Futsal Vô địch quốc gia 2011, 2012
- Vua phá lưới Giải Futsal Vô địch quốc gia năm 2020, 2021
- Quả bóng đồng Futsal Việt Nam 2020 Cùng nhiều thành tích khác. | ![Sinh viên HUTECH sẽ có cơ hội thể hiện mình trước cựu Quả bóng vàng Futsal Việt Nam vào ngày 04/3 tới 65](https://file1.hutech.edu.vn/file/editor/homepage1/649487-phung-trong-luan.jpg) |
Nguyễn Đắc Huy - Cựu tuyển thủ Futsal Việt Nam
Từng là vận động viên đội tuyển Futsal Việt Nam, Nguyễn Đắc Huy ghi dấu ấn của mình trong suốt quá trình thi đấu chuyên nghiệp tại các CLB Futsal lớn như Tân Hiệp Hưng, Thái Sơn Nam, Sahako… với vai trò pivo (tiền đạo) điển hình.
Hiện nay anh đang là huấn luyện viên bóng đá phong trào và sở hữu trung tâm bóng đá mang tên mình.
Sơ lược thông tin:
- Thành viên đội tuyển Futsal Việt Nam tại AFC Cup 2018
- Thành viên đội tuyển Futsal Việt Nam tại World Cup Futsal 2021
- Danh hiệu Tập thể:
- Vô địch Giải Futsal Vô địch quốc gia năm 2016, 2017, 2018
- Vô địch cúp Quốc gia 2016, 2017, 2018
- Á quân giải Vô địch quốc gia 2020
- Á quân cúp các CLB Châu Á 2018
- Huy chương bạc giải Futsal Đông Nam Á 2019
Cùng nhiều thành tích khác. |
![Sinh viên HUTECH sẽ có cơ hội thể hiện mình trước cựu Quả bóng vàng Futsal Việt Nam vào ngày 04/3 tới 123](https://file1.hutech.edu.vn/file/editor/homepage1/810026-nguyen-dac-huy-.jpg) |
Phạm Phước Trung - cựu huấn luyện viên Trung tâm TDTT Thống Nhất TP. HCM
Là huấn luyện viên dày dặn kinh nghiệm từng công tác tại Trung tâm TDTT Thống Nhất TP.HCM, thầy Phạm Phước Trung hiện đang là giảng viên môn Bóng đá tại Trung tâm Giáo dục Thể chất HUTECH.
Trước đó, vào năm 2017, 2018, thầy là trợ lý huấn luyện viên Vòng Chung kết toàn quốc U13 quốc gia. Năm 2022, thầy là trợ lý Huấn luyện viên Vòng Chung kết toàn quốc U19 quốc gia.
Từ tháng 04/2023 đến nay, thầy Phạm Phước Trung đang là trợ lý đội tuyển trẻ TP.HCM tham dự Giải Hạng Nhì quốc gia. Thầy liên tục nằm trong Ban Huấn luyện các tuyển trẻ U13, U17, U19, U21 TP.HCM | ![Sinh viên HUTECH sẽ có cơ hội thể hiện mình trước cựu Quả bóng vàng Futsal Việt Nam vào ngày 04/3 tới 146](https://file1.hutech.edu.vn/file/editor/homepage1/784085-pham-phuoc-trung.jpg) |
Thông tin đăng ký buổi tuyển chọn thành viên đội tuyển Futsal HUTECH cụ thể như sau:
>>> Link đăng ký: TẠI ĐÂY (hạn chót đăng ký đến hết ngày 03/3/2024)
>>> Thời gian tuyển chọn: Bắt đầu lúc 18h00 ngày 04/3/2024 tại Nhà thi đấu Trường THPT Trần Văn Giàu (203/40 Đường Đặng Thuỳ Trâm, P.13, Q.Bình Thạnh).
>>> Nội dung tuyển chọn: BTC sẽ tiến hành kiểm tra thể lực, kỹ thuật và thi đấu đối kháng 5x5.
>>> Yêu cầu tham dự: Các vận động viên trang bị trang phục thể thao và giày chuyên dụng Futsal.
>>> Thông tin liên lạc: Coach Nam - 0974 071 578.
Giải Futsal Sinh viên toàn quốc SV5 2024 - KV TP.HCM là mùa giải thứ hai do Vietsports tổ chức. Giải đấu được đánh giá là sân chơi đẳng cấp, uy tín, giàu tính kết nối và đã thu hút được sự tham dự của đông đảo sinh viên đến từ 12 trường Đại học, Cao đẳng tại TP.HCM, gồm có: ĐH Sư phạm Thể dục Thể thao TP.HCM, CĐ FPT PolyTechnic TP.HCM, ĐH Tôn Đức Thắng, ĐH Văn Lang, ĐH Văn Hiến, ĐH Tài Chính-Marketing, ĐH Sài Gòn, ĐH Mở, ĐH Cảnh sát Nhân dân, ĐH Công nghệ TP.HCM, ĐH Nông Lâm và ĐH Sư phạm TP.HCM. Giải dự kiến sẽ khởi tranh vào cuối tháng 03/2024 tại Nhà thi đấu Rạch Miễu TP.HCM. 2 đội mạnh nhất sẽ được tham dự Giải Futsal Sinh viên toàn quốc SV5 2024.
Ghi danh tuyển chọn, sinh viên có cơ hội cùng đội tuyển tham gia vào các giải đấu lớn
Tập thể các nam sinh đang học tập tại các Khoa, Viện của Nhà trường có niềm đam mê bóng đá cùng sức khoẻ tốt cùng nhanh tay đăng ký buổi tuyển chọn, nắm bắt cơ hội gia nhập đội hình đội tuyển Futsal HUTECH thi đấu tại Giải Futsal SV5 2024 - KV TP.HCM nhé!
Tin: Kim Thoa (P.CTSV)
TT. Truyền thông