Ngày 08/6, Viện Công nghệ Việt - Hàn (VKIT) Trường Đại học Công nghệ TP.HCM (HUTECH) đã tổ chức Hội thảo "Khám phá giá trị bản thân - Chìa khóa định hướng nghề nghiệp thành công" nhằm trang bị cho sinh viên những kiến thức, kỹ năng nhận biết và phát triển tiềm năng, giá trị của bản thân.
Đại diện VKIT trao tặng bó hoa cảm ơn đến diễn giả chương trình
Đảm nhiệm vai trò diễn giả chương trình là ThS. Lục Vân Hà - Chuyên gia Phát triển tư duy lãnh đạo, Tổng Giám đốc Tipu Edu. Ngoài ra, hội thảo còn có sự đồng hành của bà Nguyễn Trâm - Trợ lý CEO Tipu Edu, ThS. Phạm Quang Văn - Trợ lý Viện Trưởng VKIT.
Diễn giả chia sẻ cho sinh viên nhiều thông tin thú vị về khám phá giá trị bản thân
Tại hội thảo, sinh viên đã được lắng nghe nhiều “tips” khám phá bản thân và định hướng nghề nghiệp phù hợp, gồm xác định SWOT của bản thân (Strengths (Điểm mạnh), Weaknesses (Điểm yếu), Opportunities (Cơ hội) và Threats (Thách thức)), nhận biết và phát huy những giá trị, ưu điểm riêng để phát triển sự nghiệp một cách bền vững. Diễn giả cũng nhấn mạnh về việc định hình mục tiêu nghề nghiệp và phát triển bản thân thông qua việc xác định và tận dụng tối đa các khả năng, sở trường của mỗi người.
Các bạn sinh viên tích cực trao đổi, học hỏi từ diễn giả
Trong bối cảnh thị trường lao động ngày càng cạnh tranh và biến động, việc sinh viên cần hiểu rõ giá trị bản thân và định hướng nghề nghiệp đúng đắn là điều vô cùng cấp thiết. Chương trình đã tạo ra một môi trường tương tác và trao đổi kiến thức giữa sinh viên và chuyên gia, giúp sinh viên có cái nhìn toàn diện hơn về thị trường lao động và các cơ hội nghề nghiệp trong tương lai.
Tin: Anh Hào
Ảnh: Cao Sơn
TT. Truyền thông